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TALIRI yaja na utafiti wa tija kwa wafugaji

-
TE R R R E LR

RS R SRR R EEEE R

- e W W mmmow o =S
- - .

Na Mbaraka Kambona

TAASIS] ya Urafiti wa
Mifugo Tanzania (TALIRD,
imesema imejipanga ku-
hakikisha inafanya utafiti
wa kutosha ili matokeo
yake yatumiwe na wafugaji
moja kwa moja badala ya
utafiti wa mambo ya say-
ansi tu.

Hayo yalibainishwa na
Mkurugenzi Mkuu wa TALI-
RI, Prof. Erick Komba, baada

ya kumaliza kikao kazi cha -

kujadili mkataba wa utend-

aji kazl wa taasisi hiyo Kili-

chofanyika jijini Dodoma
Juzi.

Alisema lengo la taasisi
hiyo ni kufanya utafiti na
kueneza teknolojia ya utafiti
huo 1li kuendelea kuboresha
tasnia ya mifugo.

“Tumejikita katika Ku-
fanya utafiti wa malisho na
mifugo ili kuwafanya walu-
gaji waweze kufuga Kwa
tija na kunufaika na mifugo
yao,” alisema Prof. Komba.

Aliongeza kuwa katika
kipindi cha uvongozi wake,
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atahakikisha utafiti wana-
zozifanya zinaendelea ku-
wanufaisha waflugaji na (aila
kwa ujumla.

Aidha, Prof. Komba aliwa-
himiza watendaji wa taasisi
hiyo kufanyakazi kwa wel-
edi, na kwa bidii ili waweze
kuzalisha utafiti wa kutosha
na kuusambaza kwa wafu-
gaji waweze kuutumia na
kujiongezea kipato.

“Tangu nimeteuliwa
kuongoza taasisi hii nina
miezi miwili sasa, lakini mi-
pango yangu ni kuhakikisha
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ninashirikiana kikamilifu na
watafiti wenzangu kufanya
tafiti zitakazoleta matokeo
yatakayowasaidia walugaji
kupata tija na sio utafiti kwa
ajili ya sayansi tu,” alifafan-
ua Prol. Komba.

Naye MwenyeKkiti wa Bodi
va TALIRI, Prof. Sebastian
Chenyambuga, alisema waji-
bu wa taasisi hiyo ni kufanya
utafitl, hivyo aliwataka wa-
tumishi wahakikishe wanaji-
panga vizurl ill kazi zao ziwe
na manufaa kwa wananchi
hususan wafugaji.
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